ขอระบายหน่อยเหอะ (ศูนย์แอลจี ตากสิน)

ห้องนี้มีไว้พูดคุย หรือแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นต่างๆ แบบชิลๆ

Moderators: RaYoND, i^loon

ขอระบายหน่อยเหอะ (ศูนย์แอลจี ตากสิน)

Postby emiratecer » Sat Jan 31, 2009 3:18 pm

เฮ้อ ตื่นเเต่เช้า ออกไปศุนย์ Lg ที่ สะพานตากสิน กว่าจะเคลื่อนตัวไปที่ BTS หมอชิตก็โฮ้โห ลำบากจริงๆ พอขึ้น BTS ไปลงสะพานตากสิน เเม่เจ้าคนเยอะเเยะมากมาย
จะเยอะไปไหนเนี่ย ที่ยืนก็แทบจะไม่มี ต้องเปลี่ยนไปอีกสาย อีก เฮ้อ เหนื่อยๆ พอถึงสะพานตากสินเอาละสิไปไม่ถูก ไม่รู้อยู่ตรงไหน เห็นมีพี่เเนะนำบอกว่าให้ไปโดย
พี่วิน ก็เลยลงไปหาพี่วิน "พี่ครับ ไป ศูนย์ LG ตากสิน" "ศูนย์ LG หลอตรงนู้นเปล่า" (ชี้ไปไหนก็ไม่รุ้ ผมก็ไม่รู้ไม่ไช่คนแถวนั้น) "ครับๆ ตรงนั้นเเหละ"ผมตอบ ก็นั่งไป สักพักข้ามสะพานตากสิน เเล้วเค้าก็หันมาถามผม "มันอยู่ตากสินไหนน้อง" (เวรเเล้วไง ตกลงไปไม่ถูกไช่ไหมเนี่ย) "เอ่อ ไม่รู้ครับ พี่เค้าบอกว่าให้มาบอกพี่วินว่าไปศูนย์ Lg"
"โหน้อง น้องโทรไปถามเค้าเลยว่ามันอยู่ตรงไหน ไม่ไช่อะไรหลอกพี่กลัวน้องเปลืองเงิน""เอ่อครับ"ตอนนั้นไม่รุ้ทำไงเลยเพราะตัวก็นั่งอยู่บนมอเตอร์ไซด์จะเอาเบอร์จากไหนเนี่ย
ก็นึกขึ้นได้ เคยจดที่อยู่กับศุนย์ไว้ (แต่ดันไปจดศูนย์ริชมอนด์)ก็เลยโทรไป "สวัดดีค่ะ ขณะนี้อยู่นอกเวลาทำการ จะเปิดทำงานวันจันทร์ ถึง ศุกร์ ติดต่อบริการกรุณาโทร....."
โอ้ ไม่เป็นไรก็โทรไปอีกเบอร์ "สวัดดีค่ะ ภาษาไทยกด 1" เเม่เจ้าคนกำลังรีบๆอยู่มันจะพาหลงเเล้วเนี่ย หึ่มๆ "เครื่องเวียงเเละภาพกด 1 อะไรไม่รุ้กด 2 โทรศัพท์ กด 3"
ยังจะเเยหอีก ตรูรีบนะว้อยย "กรุณารอสักครู่ค่ะ""สวัสดีค่ะ ... ยินดีบริการค่ะ""พี่ครับๆๆๆ ศูนย์ Lg ตากสินอยู่ตรงไหนครับเนี่ย""เอ่อ อยู่ตากสิน 14 ค่ะ ตรงถนนใหญ่เลย คุณอยู่ตรงไหนค้ะเนี่ย"(สงสัยได้ยินเสียงลมปะทะ เพราะตอนนั้นพี่วินชับได้ใจมาก)"เอ่อไม่รู้อยู่ไหนครับ เเต่นั่งมอไซด์ครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆ เลยนะครับ""ยินดีให้บริการค่ะ"
"พี่ครับไปตากสิน 14" เฮ้อตอนเเรกๆที่ใจร้อนๆ ก็เริ่มเย็นลงเเหม พี่พนักงานนี่เค้าเป็นห่วงเป็นใยดีจัง เสียงก็ดี๊ดี เเละเเล้วก็เห็นศูนย์บริการ "พี่ครับนั้นไงศูนย์ LG ลงตรงนั้นเลย"
พอถึงก็จ่ายเงินเสียไป 40 บาทเเนะ เเต่ไม่เป็นไร พอเข้าไป โอ้โล่ง เเอร์เย๊นเย็น พี่พนักงานผู้ชายก็พูดว่า "สวัดดีครับ มาทำอะไรหลอครับ" "มาอัพเฟริมเเวร์ครับ เอ่อช่วยเช็คด้วยนะครับว่าเครื่องผมมันมีไรผิดปกติรึเปล่า""รุ่นอะไรครับ"เเล้วผมก็เดินไปนั่ง"วิวตี้ครับ""สักครู่นะครับ ต้องใช้เวลา 1-2 ช.ม. นะครับ""ห๊ะ 1 ช.ม.""ครับ" "อ้อ ครับ" เเล้วผมก็เดินมานั่งตรงโซฟา
ที่ห๊ะไม่ได้อะไรหลอก ตกใจ ไม่เคยไปศุนย์ไหนจะบริการอะไรเร็วขนาดนี้ ก็นั่งดู โกยเถอะเกย์ ที่เค้าเปิด ผ่านไปสักสิบนาทีเองมั้ง "คุณครับได้เเล้วครับ""ห๊ะ""ทางนี้ครับ เซ็นชื่อให้ผมหน่อย"
"อ้อครับ" ตกใจมาก มากๆๆๆ ทำไมบริการรวดเร็วทันใจสุดๆ ความเหนื่อที่สะสมมาหายไปในพริบตา ด้วยบริการที่รวดเร็ว เเละเป็นกันเองของทางศูนย์ เยี่ยมมากครับศูนย์
แอลจี ตากสิน ผมให้เป็นอันดับหนึ่งในใจเลย เเล้วผมก็กลับพี่เค้าก็บอกว่า "ขอบคุณมากนะครับ""ครับๆ" เเล้วก็หาพี่วินไปลง BTS ก่อนตากสิน เเล้วก็กลับด้วยความยากลำบาก
ตามเคย :pa

ไม่มีอะไรหลอกครับที่จะบอกก็คือ ศูนย์ LG ตากสิน แม้จะอยู่ไกล(สำหรับผม)เเต่เปี่ยมไปด้วยการบริการที่เร็ว เป็นกันเอง ชำนาญ ยอดเนี่ยมครับ แอลจี Service mind เต็ม 100 ไปเลย
เพื่อนๆคนไหนยังไม่เคยได้ไปใช้บริการ ลองไปดูนะครับ เเล้วจะติดใจ อิอิ :luv
FAKE™⊹⊱⋛⋋ เจ้ากุ้ง ณ เวียงฟ้า ⋌⋚⊰⊹อยากดั๊ย LG BL40 !!
Image
ฮิห้า ของป๋มเอง > w < "
emiratecer

Cash on hand: 0.00
Has thanked: 0 time
Have thanks: 0 time

Re: ขอระบายหน่อยเหอะ (ศูนย์แอลจี ตากสิน)

Postby sparo69 » Sat Jan 31, 2009 8:39 pm

โหย น่าเหนใจค่ะ :ahh :ahh อิอิ
^^------------------------------------------------------^^
Model :KF750 (Secret "Black Lable SerieS")
Color :Black-Silver (Blue neon)
Memory: 2 GB.
Ringtone: นางฟ้าจำแลง(สุนทราภรณ์) อิอิ
sparo69

Cash on hand: 348.00

Re: ขอระบายหน่อยเหอะ (ศูนย์แอลจี ตากสิน)

Postby sunny » Sat Jan 31, 2009 10:44 pm

:pa บริการเยี่ยมอย่างนี้ คงต้องหาเวลาพาเจ้าคุ้กกี้น้อยไปอัพเฟริม์แวร์บ้างแล้วล่ะครับ
sunny

Postby joby » Sat Jan 31, 2009 11:52 pm

เคยไปละครับ พูดดีมากๆ ผมประทับใจมากเลย อะไหล่อะไรพวกนี้ ถ้ามีคนไปโพสว่าหาไม่ได้หรือบริการไม่ดีผมไม่เชื่อนะครับ เพราะว่าผมไปดูจะซื้อกรอบ KF700 ไปทำสีทองหน่อยเค้ายังมีเลยครับ ขนาดรุ่นไม่ดังแบบวิวตี้ ยังมีสำรองอะไหล่เค้าบอกว่าถ้าเกิดไม่มีของเต็มที่1เดือน ผมก็เชื่อนะครับว่าไม่เกิน เพราะว่าขนาดผมโทรไปถามเฟิร์มแวร์และราคาอะไหล่เค้าบอกเช็คราคาแล้วจะโทรกลับเค้าก็โทรกลับครับ แล้วผมหาเมนูถ่ายภาพต่อเนื่องไม่เจอเค้าก็โทรกลับมาช่วยครับ มือถือรุ่นต่อไปของผม LG แน่นอนครับ ใช้แล้วอุ่นใจมากๆ บริการเยี่ยมศูนย์ใกล้บ้านผม พนักงานพูดคุยดี แบบนี้ผมไม่เปลี่ยนยี่ห้อละครับ เพราะโทรศัพท์ก็ดีครับรุ่นต่อไปคงเป็น KC910 อย่างแน่นอน ฮ่าๆๆ
Image

- หน้าร้านผม -
http://inconcept.tarad.com

หูฟังแฟชั่นน่ารักๆลำโพงพกพาถูกทีสุด ทั้งปลีกและส่ง คลิก
viewtopic.php?f=3&t=68348

Like LG then do not forget "iNConCEPT"
joby

Cash on hand: 11,859.00

Postby zero55 » Sun Feb 01, 2009 6:38 pm

เห็นชื่อกะรทู้แล้วตกใจ ที่แท้ก็ :luv :luv

ตึกริชม่อนก็ดูแลดีนะคะ พนักงานที่รับสาย ตอนถามเส้นทาง พูดเพราะได้ใจ :pa
Imageチャンミンを 愛する ために 生まれてきたんだ!!

Image

Let's Learn Japanes!! เรียนภาษาญี่ปุ่นกันมั้ยจ๊ะ?
zero55

Cash on hand: 104.00

Postby emiratecer » Sun Feb 01, 2009 7:01 pm

วันนี้ทาง แอลจี โทรมาถามเรื่อง บริการ ก็ตอบไปว่าดีมากๆ แต่ลืมบอกพี่เค้าว่า ช่วยมาเปิด แถวๆ บางกะปิ หน่อยได้ไหมครับ
คนใช้เยอะครับ อีกอย่างศูนย์อื่นมันไกลมากเลยครับพี่ :sad กว่าผมจะไปถง โอ๊วเเม่เจ้าา :-
ท่านใดรู้จัก พี่พนักงานที่ทำงานในแอลจี ฝากบอกเค้าด้วยนะคร๊าบ ฮือๆๆ :ehh
FAKE™⊹⊱⋛⋋ เจ้ากุ้ง ณ เวียงฟ้า ⋌⋚⊰⊹อยากดั๊ย LG BL40 !!
Image
ฮิห้า ของป๋มเอง > w < "
emiratecer

Postby nario » Mon Feb 02, 2009 12:07 am

ถ้าถามใจผมจะผมไม่อยากไปศูนย์ LG เลยครับ
ไม่ใช่อะไรครับ แบบว่าไม่อยากให้เครื่องมีปัญหาอะ :;
nario

Cash on hand: 160.00

Postby wichotland » Tue Feb 03, 2009 11:03 am

เห็นชื่อกระทู้ นึกว่างานเข้า อิอิ ชอบบริการของศูนย์ LG เหมือนกันครับ :pa
wichotland

Cash on hand: 140.00

Postby rougeberrie » Tue Feb 03, 2009 4:29 pm

แหม ตั้งชื่อซะนึกว่าเรื่องไม่ดี เเต่จริงๆก้อเรื่องดีนี่นา

ของเค้าดีจิง ๕๕๕
(^w^) LoVe I-TiM (>w<)

~RoUgEBeRRiE~
rougeberrie

Postby gofive » Tue Feb 03, 2009 4:39 pm

โห...ตั้งชื่อห้องซะตกใจเลยนะ :fire
gofive

Next

Return to ชุมชน LG