เสียบ USB แล้วไม่ขึ้น

ห้องนี้มีไว้พูดคุย หรือแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นต่างๆ แบบชิลๆ

Moderators: i^loon, RaYoND

เสียบ USB แล้วไม่ขึ้น

Postby koi » Wed Apr 29, 2009 8:30 am

เคยเสียบแล้วก็ขึ้นดี
จุดเชื่อมต่อก็เลือก ที่เก็บข้อมูลเหมือนเดิม
แต่ไม่ขึ้นอะ ทำไงดี :-

โอย...กลุ้มใจกับ LG เครื่องแรกในชีวิต
koi

Cash on hand: 0.00
Has thanked: 0 time
Have thanks: 0 time

Re: เสียบ USB แล้วไม่ขึ้น

Postby RaYoND » Wed Apr 29, 2009 8:39 am

koi wrote:เคยเสียบแล้วก็ขึ้นดี
จุดเชื่อมต่อก็เลือก ที่เก็บข้อมูลเหมือนเดิม
แต่ไม่ขึ้นอะ ทำไงดี :-

โอย...กลุ้มใจกับ LG เครื่องแรกในชีวิต

ลองเสียบช่องอื่นดูสิครับ บางครั้งอาจเป็นที่คอมของคุณก็ได้นะ :busy
| facebook : facebook (add มาโปรด PM แจ้งด้วยนะครับ)
| Twitter : @RaYoND
| LG
| Gtalk : panglikhit@gmail.com
| [วิธีโพสรูปในเวบ lgmobilelover.com]
RaYoND
Site Admin
Site Admin

Cash on hand: 544,015.00
Has thanked: 70 times
Have thanks: 24 times

Postby koi » Wed Apr 29, 2009 9:49 am

ลองเสียบช่องอื่นแล้วค่ะ ไม่ขึ้นอีกเหมือนกัน
ลองไปเสียบที่เครื่องอื่นขึ้นว่า found new hardware แล้วก็นิ่งสนิท
อย่างนี้เปลี่ยนเครื่องได้ไหมคะ หรือว่า เค้าจะเช็คให้เฉย ๆ ยังอยู่ในประกันค่ะ เปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 10 วัน ที่เข้าวันที่ 4 เอง
ใครทราบ ช่วย confirm ที
koi

Postby RaYoND » Wed Apr 29, 2009 10:20 am

koi wrote:ลองเสียบช่องอื่นแล้วค่ะ ไม่ขึ้นอีกเหมือนกัน
ลองไปเสียบที่เครื่องอื่นขึ้นว่า found new hardware แล้วก็นิ่งสนิท
อย่างนี้เปลี่ยนเครื่องได้ไหมคะ หรือว่า เค้าจะเช็คให้เฉย ๆ ยังอยู่ในประกันค่ะ เปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 10 วัน ที่เข้าวันที่ 4 เอง
ใครทราบ ช่วย confirm ที

ลอง remove โปรแกรม แล้วลงใหม่ดูนะครับ

อ้อ แล้วลง Driver USB ด้วยครับ คลิกที่นี่
| facebook : facebook (add มาโปรด PM แจ้งด้วยนะครับ)
| Twitter : @RaYoND
| LG
| Gtalk : panglikhit@gmail.com
| [วิธีโพสรูปในเวบ lgmobilelover.com]
RaYoND
Site Admin
Site Admin

Cash on hand: 544,015.00
Has thanked: 70 times
Have thanks: 24 times

Postby zaruramen » Mon May 04, 2009 6:00 pm

ผมก็เป็นครับทีแรกเสียบหน้าตัวเครื่องคอม มันไม่เจอ พอเสียบด้านหลังเครื่องถึงใช้ได้ (สงสัยชอบข้างหลัง :- )
zaruramen

Return to ชุมชน LG